Bolt a matsayin kayan aiki da aka saba amfani da shi a cikin fixture, aikace-aikacen yana da faɗi sosai, amma amfani da shi na dogon lokaci zai kuma kawo matsaloli da yawa, kamar su connection slack, rashin ƙarfin mannewa, tsatsa ta bolt da sauransu. Inganci da ingancin injin zai shafi saboda rashin haɗin bolt yayin ƙera sassa. To ta yaya za a sassauta bolt ɗin?
Akwai hanyoyi guda uku da ake amfani da su wajen hana sassautawa: hana sassautawa, hana sassautawa ta hanyar injiniya da kuma hana sassautawa ta dindindin.
- Ƙulle biyu
Ka'idar hana sassautawa a saman: akwai saman sassa biyu na sassautawa lokacin da goro biyu ba sa sassautawa. Farkon sassautawa yana tsakanin goro da abin ɗaurewa, kuma na biyun sassautawa yana tsakanin goro da goro. A lokacin shigarwa, ƙarin kayan saman sassautawa na farko shine kashi 80% na saman sassautawa na biyu. A ƙarƙashin tasirin tasiri da girgiza, sassautawa na farko zai ragu kuma ya ɓace, amma a lokaci guda, goro na farko zai matse, wanda ke haifar da ƙarin ƙaruwar sassautawa na saman sassautawa na biyu. Dole ne a shawo kan sassautawa na farko da na biyu lokacin da goro ya sassauta, tunda ƙarfin sassautawa na biyu yana ƙaruwa yayin da ƙarfin sassautawa na farko ke raguwa. Ta wannan hanyar, tasirin hana sassautawa zai fi kyau.
Ka'idar hana sassauta zare ta ƙasa: Maƙallan zare na ƙasa suma suna amfani da goro biyu don hana sassautawa, amma goro biyu suna juyawa a akasin haka. A ƙarƙashin nauyin tasiri da girgiza, gogayya ta saman gogayya ta farko za ta ragu kuma ta ɓace.
- Fasaha mai hana sako-sako da zare mai tsawon digiri 30
Akwai bevel mai kusurwa 30 a ƙasan haƙorin zaren mace mai kusurwa 30. Idan aka matse goro tare, ana matse ƙarshen haƙoran ƙugiyar sosai a kan bevel ɗin zaren mace, wanda ke haifar da babban ƙarfin kullewa.
Saboda canjin kusurwar da aka samu a cikin tsarin, ƙarfin da aka saba amfani da shi ga hulɗar zaren yana a kusurwar 60° zuwa shaft ɗin ƙulli, maimakon 30° kamar yadda yake a cikin zaren da aka saba. A bayyane yake cewa matsin lamba na yau da kullun na zaren wedge na 30° ya fi matsin lamba na matsewa, don haka dole ne a ƙara gogayya mai hana sassautawa da ke haifar da hakan sosai.
- Tun daga makullin makulli
An raba shi zuwa: ana amfani da shi don injunan gina hanyoyi, injunan haƙar ma'adinai, girgizar kayan aikin injiniya na goro masu ƙarfi masu kulle kansu, ana amfani da su a sararin samaniya, jiragen sama, tankuna, injunan haƙar ma'adinai, kamar goro masu kulle kansu na nailan, waɗanda ake amfani da su zuwa matsin lamba na aiki bai wuce ATM 2 ba don fetur, kananzir, ruwa ko iska a matsayin hanyar aiki da ake amfani da ita don - goro mai kulle kansa a zafin jiki na 50 ~ 100 ℃, da kuma goro mai kullewa na bazara.
- Manne mai kulle zare
Man manne mai kulle zare shine (methyl) acrylic ester, initiator, promoter, stabilizer (polymer inhibitor), rini da filler tare a cikin wani yanki na manne.
Don yanayin ramin da ke ratsawa: wuce ƙullin ta cikin ramin sukurori, shafa manne mai kulle zare a kan zaren ɓangaren raga, haɗa goro sannan a matse shi zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade.
Domin yanayin da zurfin ramin sukurori ya fi tsawon ƙugiya, ya zama dole a shafa manne mai kulle a kan zaren ƙugiya, a haɗa shi sannan a matse shi zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade.
Don yanayin ramin makafi: sauke manne mai kullewa zuwa ƙasan ramin makafi, sannan a shafa manne mai kullewa a kan zaren manne, a haɗa a kuma matse shi zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade; Idan ramin makafi ya buɗe ƙasa, manne mai kullewa kawai ake shafawa a kan zaren manne, kuma ba a buƙatar manne a cikin ramin makafi.
Don yanayin aiki na ƙulli mai kai biyu: ya kamata a jefar da manne mai kullewa cikin ramin sukurori, sannan a shafa manne mai kullewa a kan ƙulli, sannan a haɗa manne mai kullewa a matse shi zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade; Bayan haɗa wasu sassa, a shafa manne mai kullewa a ɓangaren raga na ƙulli da goro, a haɗa goro ɗin a matse shi zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade; Idan ramin makafi yana buɗewa ƙasa, babu faɗuwar manne a cikin ramin.
Ga maƙallan zare da aka riga aka haɗa (kamar sukurori masu daidaitawa): bayan haɗawa da matsewa zuwa ga ƙarfin da aka ƙayyade, a saka manne mai kullewa a cikin wurin da zaren ya haɗa don barin manne ya shiga da kansa.
- Na'urar wanki mai rufewa mai hana sako-sako da fakiti biyu
Haƙorin saw mai siffar radial a saman waje na na'urar wankin makulli mai ɗauri yana rufe da saman aikin da yake haɗuwa da shi. Lokacin da tsarin hana sassautawa ya haɗu da nauyi mai ƙarfi, sauyawar na iya faruwa ne kawai a saman ciki na gasket ɗin.
Nisa mai ƙarfi na na'urar wankin makulli a cikin alkiblar kauri mai ƙarfi ya fi matsakaicin motsi na zaren mai ƙarfi na dogon lokaci.
- Raba fil da goro mai rami
Bayan an matse goro, a saka goro a cikin ramin goro da kuma ramin wutsiyar goro, sannan a buɗe wutsiyar goro don hana juyawar goro da goro.
- Jerin waya mai sassauƙa na ƙarfe
Abin da ke hana sassauta wayar ƙarfe ta jerin shine a saka wayar ƙarfe a cikin ramin kan ƙugiya, sannan a haɗa ƙugiya a jere don su ɗaure juna. Hanya ce mai matuƙar aminci don hutawa, amma yana da wuya a wargaza ta.
- Dakatar da gasket
Bayan an matse goro, a lanƙwasa injin wankin da ke da matse guda ɗaya ko kuma mai matse biyu a gefen goro da mahaɗin don kulle goro. Idan ƙofofi biyu suna buƙatar matsewa biyu, ana iya amfani da injin wankin birki biyu don yin birki tsakanin goro biyu.
- injin wanki na bazara
Ka'idar hana sassautawa ta injin wankin bazara ita ce bayan an daidaita injin wankin bazara, injin wankin bazara zai samar da sassauci mai ci gaba, ta yadda haɗin zaren goro da ƙugiya zai ci gaba da riƙe ƙarfin gogayya, samar da lokacin juriya, don hana goro ya saki.
- Fasahar ɗaurewa mai zafi
Fasahar ɗaurewa mai zafi, ba tare da buƙatar buɗewa ba, a cikin bayanin martaba na rufewa za a iya danna shi kai tsaye don cimma haɗin kai, a masana'antar kera motoci ana amfani da shi sosai.
Wannan fasahar ɗaurewa mai zafi tsari ne na ƙirƙirar sanyi na dannawa da haɗin gwiwa bayan an juya injin cikin sauri zuwa kayan takarda don a haɗa shi ta hanyar matse shaft a tsakiyar kayan aikin kuma ana samar da nakasar filastik ta hanyar zafi mai gogayya.
- An riga an loda
Haɗin ƙulli mai ƙarfi gabaɗaya ba ya buƙatar ƙarin matakan hana sassautawa, saboda ƙulli mai ƙarfi gabaɗaya yana buƙatar babban ƙarfin kafin sassautawa, irin wannan babban ƙarfin kafin sassautawa tsakanin goro da mahaɗin don samar da matsin lamba mai ƙarfi, wannan matsin zai hana juyawar ƙarfin gogayya na goro, don haka goro ba zai sassauta ba.
Lokacin Saƙo: Maris-04-2022



