- Gilashin Alwatika Mai Zafi Mara Tsabta
Kayan da aka yi da dogon radius long radius long radius long long bakin karfe ne, carbon steel, alloy steel da sauransu.
Faɗin amfani: maganin najasa, sinadarai, zafi, sararin samaniya, wutar lantarki, takarda da sauran masana'antu.
Da farko dai, bisa ga radius na lanƙwasa, ana iya raba shi zuwa dogon radius na gwiwar hannu da kuma gajeren radius na gwiwar hannu.
Dogon radius elbow yana nufin radius na lanƙwasa daidai da ninki 1.5 na diamita na waje na bututun, wato, R=1.5D.
Gajeren radius elbow yana nufin cewa radius na lanƙwasa daidai yake da diamita na waje na bututun, wato, R= 1.0d.
Sarrafa gwiwar hannu ta hanyar amfani da na'urar buga tambari ta al'ada ko ta musamman, don haka takardar da ke cikin mold ɗin kai tsaye ta hanyar ƙarfin nakasa da nakasa, don samun takamaiman siffa, girma da aiki na fasahar samarwa na sassan samfura. Takardar takarda, mutu da kayan aiki sune abubuwa uku na buga tambari. Tambari wani nau'in hanyar sarrafa nakasa mai sanyi ta ƙarfe ne. Don haka ana kiran gwiwar buga tambari da sanyi ko buga tambari, wanda ake kira tambari. Yana ɗaya daga cikin manyan hanyoyin sarrafa filastik na ƙarfe (ko sarrafa matsi), kuma yana cikin fasahar injiniyan samar da kayan aiki.
Yin amfani da sandar hannu shine amfani da abu ɗaya da aka yi amfani da shi wajen yin sandar hannu a cikin rabin zobe na gwiwar hannu, sannan a yi walda guda biyu na rabin zobe na gwiwar hannu. Saboda bambancin ka'idojin walda na kowane irin bututu, galibi ana kera kayayyakin da aka gama da rabin zobe bisa ga rukunin maƙasudin maki, kuma ana yin walda bisa ga matakin walda na bututun a cikin ginin filin. Saboda haka, ana kuma kiransa da gwiwar hannu mai rabi biyu. Fitar bututu da ake amfani da ita don canza alkiblar bututu, sau da yawa a wurin da yake juyawa.
- Tsarin kwararar gwiwar hannu
Lanƙwasa mai zafi yana samar da kyakkyawan kauri na bango iri ɗaya, ci gaba da aiki, kuma ya dace da samar da taro, ya zama babban hanyoyin samar da ƙarfe na carbon da ƙarfe na ƙarfe, kuma yana aiki ga wasu takamaiman ƙayyadaddun hanyoyin samar da gwiwar hannu na bakin ƙarfe, tsarin samar da dumama na matsakaicin mita ko dumama mai yawan mita (zoben dumama na iya zama da'ira ko zagaye da yawa), harshen wuta da saman haske. Hanyar dumama ta dogara ne akan buƙatun da matsayin kuzari na samfuran samarwa.
Yin tambari wani nau'in fasaha ne da ake amfani da shi na dogon lokaci wajen samar da fasahar samar da gwiwar hannu mara shinge, an maye gurbinsa da matsi mai zafi ko wata fasahar samar da kayayyaki, wacce ake amfani da ita wajen samar da takamaiman bayanai na gwiwar hannu, amma a wasu takamaiman bayanai na gwiwar hannu, fitowarta karami ce, bangon ya yi kauri sosai ko kuma siriri sosai.
Kafin a buga, ana sanya bututun da babu komai a kan bututun da ke ƙasa, ana ɗora harsashin ciki da na ƙarshe a cikin bututun da babu komai, kuma gwiwar hannu tana samuwa ta hanyar ƙuntatawa na murfin waje da kuma goyon bayan murfin ciki.
Idan aka kwatanta da tsarin ƙirƙirar tura mai zafi, ingancin bayyanar tambarin bai yi kyau kamar na tsarin ƙirƙirar matsi mai zafi ba, baka na waje na tambarin gwiwar hannu yana cikin yanayin shimfiɗawa a cikin tsarin ƙirƙirar, saboda ya dace da samarwa ɗaya kuma mai rahusa, fasahar tambarin gwiwar hannu galibi ana amfani da ita don ƙera ƙaramin gwiwar hannu mai kauri.
Ana raba gwiwar hannu zuwa tambarin sanyi da tambarin zafi. Yawanci ana zaɓar tambarin sanyi ko tambarin zafi bisa ga kayan aiki da ƙarfin kayan aiki.
Tsarin ƙirƙirar gwiwar hannu mai sanyi shine amfani da na'urar ƙirƙirar gwiwar hannu ta musamman don sanya bututun a cikin murfin waje. Bayan an rufe murfin sama da ƙasa, bututun da ba a saka ba yana motsawa tare da rata tsakanin murfin ciki da murfin waje a ƙarƙashin sandar turawa don kammala aikin ƙirƙirar.
Elwararren gwiwar hannu na ciki da waje yana da fa'idodin kyakkyawan kamanni, kauri iri ɗaya na bango, ƙaramin karkacewa da sauransu. Sau da yawa ana amfani da shi wajen ƙirƙirar gwiwar hannu na bakin ƙarfe, musamman ƙirƙirar gwiwar hannu na bakin ƙarfe mai sirara. Daidaiton murfin ciki da na waje ya fi girma, kuma karkacewar bangon bututu mara komai ana gabatar da shi mafi girma.
Lokacin Saƙo: Maris-04-2022



