MAN ƙera manyan masana'antu

Shekaru 30 na Kwarewar Masana'antu

Me yasa za a zaɓi bawuloli na ƙofa?

IMG_6682 IMG_6693
IMG_6697 https://www.czitgroup.com/forged-steel-gate-valve-product/
IMG_6724 IMG_6714

IMG_6697 IMG_66871. Ƙarancin juriyar kwarara da ƙarancin juriyar kwarara

Idan bawul ɗin ƙofar ya buɗe gaba ɗaya, hanyar jikin bawul ɗin iri ɗaya ce da diamita na ciki na bututun, kuma ruwa zai iya ratsawa ta kusan a layi madaidaiciya ba tare da canza alkiblar kwararar ba. Saboda haka, juriyar kwararar sa ƙanƙanta ne (galibi daga gefen farantin bawul), kuma asarar kuzari ƙarami ne, wanda hakan ya sa ya dace da tsarin da ke da tsauraran buƙatu don rage matsin lamba.

2. Ƙarfin buɗewa da rufewa ƙanƙanta ne, kuma aikin ba shi da wahala.

Tunda alkiblar motsi na farantin ƙofar tana daidai da alkiblar kwararar ruwa, a lokacin buɗewa da rufewa, ƙarfin da matsin ruwa ke yi a kan farantin ƙofar yana daidai da ma'aunin tushen bawul. Wannan yana haifar da ƙaramin juyi ko turawa da ake buƙata don aiki (musamman ga faranti masu layi ɗaya), wanda hakan ke sa ya dace da aiki da hannu ko kuma ya ba da damar amfani da na'urar kunnawa mai ƙarancin ƙarfi.

3. Gudun hanya biyu, babu ƙuntatawa ga alkiblar shigarwa

Yawanci ana tsara hanyar wucewar bawul ɗin ƙofar daidai gwargwado, wanda ke ba da damar ruwa ya shiga daga kowane gefe. Wannan fasalin yana nufin cewa shigarwar ba ta buƙatar la'akari da alkiblar kwararar ma'aunin, yana ba da tsari mai sassauƙa kuma ya dace da bututun ruwa inda alkiblar kwararar za ta iya canzawa.

4. Ƙarancin lalacewar saman rufewa idan aka buɗe shi gaba ɗaya

Idan bawul ɗin ya buɗe gaba ɗaya, ana ɗaga ƙofar gaba ɗaya zuwa saman ramin bawul ɗin kuma a raba shi da hanyar kwarara. Saboda haka, kwararar ruwa ba ta lalata saman rufewa kai tsaye ba, don haka ta tsawaita tsawon lokacin aikin saman rufewa.

5. Tsawon tsarin da ba shi da iyaka

Idan aka kwatanta da wasu nau'ikan bawuloli (kamar bawuloli na duniya), bawuloli na ƙofa suna da ɗan gajeren tsawon tsari, wanda ke ba su fa'ida a yanayin da sararin shigarwa yake da iyaka.

6. Faɗin kewayon matsakaicin amfani

Ana iya zaɓar kayayyaki daban-daban da siffofin rufewa bisa ga yanayin aiki daban-daban. Ya dace da kafofin watsa labarai daban-daban kamar ruwa, mai, tururi, iskar gas, har ma da abubuwan da ke ɗauke da barbashi. Kafin a ƙirƙiro bawul ɗin ƙwallon ƙafa da bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin ƙofar shine babban zaɓin bawul ga tashoshin ruwa, cibiyoyin wutar lantarki da kamfanonin sinadarai. Saboda girman diamita na bututun da aka buɗe da isasshen sararin shigarwa a tsaye, galibi ana amfani da shi a manyan bututun da ba a yawan aiki da su.


Lokacin Saƙo: Disamba-18-2025

A bar saƙonka